Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12A- Forever In My Heart

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ngày không em anh đây làm sao cho hết ngày?

Go down 
Tác giảThông điệp
lUvkUt3
Binh nhất
Binh nhất
lUvkUt3

Ngày không em anh đây làm sao cho hết ngày? Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày không em anh đây làm sao cho hết ngày?   Ngày không em anh đây làm sao cho hết ngày? Icon_minitimeThu May 15, 2008 5:00 am

Tưởng tượng nhé!

Một ngày không có nhau sẽ ra sao? Có lẽ, ngày ấy anh sẽ không còn những thói quen như bây giờ có em. Anh đi ngủ thật muộn và nói chuyện với e đến nửa đêm như anh đã vẫn thường làm.. Anh sẽ không hành chiếc điện thoại chỉ để nhắn tin những tin nhắn lặp lại (có những tin nhắn giống nhau đến bất ngờ ý, hì)... hay gọi hỏi thăm em chẳng hạn...". Và ngày ấy, chắc chắn anh sẽ vui hơn,anh sẽ cười nhiều hơn và nụ cười của anh sẽ vô hồn hơn...

Không-có-em

Ba từ xa lạ nhỉ? Chính xác là vì một từ đầu mà hai từ còn lại trở nên xa lạ. Ngày không em chắc hẳn sẽ êm đềm cho anh lắm, những nỗi nhớ không còn lên xuống lung tung trong anh, anhsẽ không vừa đi và vừa cười khi nhớ đến em ở giữa con đường. Những thói quen bấy giờ có lẽ sẽ dần mất đi khi không còn em.

Giây phút chẳng có anh lúc này, em cứ tưởng tượng đến ngày ấy. Mọi chuyện có vẻ dễ dàng lắm.

Không có em thôi mà, không em đâu có nghĩa là mất tất cả. Mọi người vẫn bên anh như trước khi ta quen nhau và anh vẫn có mọi người, chỉ rằng thiếu đi em như lúc này!

Có lẽ, anh nên vui mới phải. Không có em, anh sẽ không phí những muộn phiền,bực mình,không phải dỗ dành cho những lúc em dỗi hờn vu vơ nữa, những buồn vui - mà luôn luôn rằng, nỗi buồn thì nhiều hơn niềm vui. Không có em - anh sẽ không phải báo cáo tất cả mọi hoạt động trong ngày ( sáng - trưa- chiều- tối ), không có em- anh sẽ không đau vì cảm giác muốn được gần bên em, không có em - ...anh sẽ không phải có cảm giác xa một người như thế này nữa!

Ngày đó chắc mọi chuyện sẽ thay đổi gần nhiều.
Ngày đó,anh sẽ có một người yêu anh nhiều hơn em lúc này.Mặc dù em vẫn tin là chẳng ai có thể yêu anh hơn được em cả.

Nói chung, mọi thứ chắc chắn sẽ tốt đẹp hơn với anh. Bầu trời sẽ không còn màu của mưa. Ngày sẽ không còn như đêm.

Và ngày ấy, anh sẽ không còn yêu em, hai trái tim không đập cùng nhịp, hai bàn tay không nắm lấy nhau, và hai linh hồn sẽ là tách nửa...

Sẽ có một ngày như thế sao? Ngày-ta-không-yêu-nhau?...

Hì hì anh không phải sợ đâu tất cả chỉ là tưởng tượng thôi mà.hiện tại anh vẫn đang có em mà.Vẫn-Đang-Có-Em Thế thì...yêu thôi nhỉ!
http://www.360.yahoo.com/sexyl0v3_f0r3v3r2890

Ngày không em anh đây làm sao cho hết ngày?
Trang 1 trong tổng số 1 trang